Lễ khai giảng khóa học Tiếng Hàn Online thuộc dự án KF Global e-School do Đại học Cyber Ngoại ngữ Hàn Quốc tổ chức đã được diễn ra vào ngày 26/02/2022.
![](/Portals/42/274718938_2286920854783188_5988706506502647659_n.jpg)
Tham dự Lễ khai giảng có sự hiện diện của Lãnh đạo 2 bên, các giáo sư phụ trách và hàng trăm sinh viên ngành Ngôn ngữ Hàn Quốc – Đại học Đông Á.
![](/Portals/42/274883059_2286920354783238_8194763595893891013_n.jpg)
ĐH Ngoại ngữ Cyber Hàn Quốc, Korea Foundation sẽ đồng hành cùng sinh viên Khoa NN & VH Hàn Quốc, Đại học Đông Á với các khóa học tiếng Hàn online bổ ích trên nền tảng Canvas trong dự án KF Global e-School từ năm 2022 - 2024 nhằm giúp sinh viên nâng cao năng lực tiếng Hàn, được học hỏi, trau dồi nhiều hơn về Hàn Quốc học và văn hóa Hàn Quốc.
![](/Portals/42/274953456_1914978542027081_8755339539455924509_n.jpg)
Theo đó, đối với học kỳ đầu tiên, sinh viên khóa K20 sẽ được học khóa học Tiếng Hàn Media – Học tiếng Hàn thông qua các phương tiện Thông tin đại chúng (Quảng cáo, báo chí, phim ảnh, Kpop,…), từ đó giúp phát triển các kỹ năng Nghe – Nói – Đọc – Viết và tăng cường vốn từ vựng, ngữ pháp tương đương với trình độ Trung Cấp tiếng Hàn; Sinh viên khóa K21 sẽ bắt đầu với Khóa học tiếng Hàn sơ cấp – Giúp SV củng cố, trao dồi các kiến thức về vốn từ vựng, ngữ pháp, đảm bảo SV đạt chuẩn năng lực tiếng Hàn ở trình độ TOPIK cấp 1 và cấp 2.
![](/Portals/42/274704436_2286921018116505_2080679269841247233_n.jpg)
Buổi học đầu tiên sẽ bắt đầu vào thứ 2, ngày 28/02/2022.